Argon backflush ana buƙatar sau da yawa don walda bakin karfe da bututu ta amfani da na al'ada

Argon backflush ana buƙatar sau da yawa don walda bakin karfe da bututu ta amfani da matakai na al'ada kamar gas garkuwar tungsten arc waldi (GTAW) da walƙiya ta ƙarfe mai kariya (SMAW).Amma farashin iskar gas da lokacin da aka saita na tsarin tsaftacewa na iya zama mahimmanci, musamman yayin da diamita na bututu da tsayin su ya karu.
Lokacin walda 300 Series bakin karfe, 'yan kwangila na iya kawar da baya-breakout a bude tushen canal welds ta sauyawa daga gargajiya GTAW ko SMAW zuwa wani ci-gaba waldi tsari, yayin da rike high quality welds, rike kayan lalata juriya, da saduwa da Welding Procedure Specification (WPS).) yana buƙatar tsari na gajeriyar walƙiya ta ƙarfe (GMAW).Ingantattun tsarin GMAW na gajeren lokaci kuma yana ba da ƙarin aiki, inganci da fa'idodin sauƙin amfani don taimakawa haɓaka riba.
Saboda juriya da ƙarfin su, bakin karfe ana amfani da su a cikin aikace-aikacen bututu da bututu da yawa, gami da mai da iskar gas, sinadarai na petrochemicals, da biofuels.Yayin da aka saba amfani da GTAW a aikace-aikacen bakin karfe da yawa, yana da wasu lahani waɗanda za a iya magance su tare da ingantaccen guntun da'ira GMAW.
Na farko, yayin da ake ci gaba da ƙarancin ƙwararrun masu walda, nemo ma'aikatan da suka saba da GTAW ƙalubale ne mai gudana.Abu na biyu, GTAW ba shine tsarin walda mafi sauri ba, wanda ke hana kamfanoni neman haɓaka aiki don biyan bukatun abokin ciniki.Na uku, yana buƙatar dogon bututun ƙarfe mai tsada da tsada.
Menene ra'ayi?Purge shine shigar da iskar gas yayin aikin walda don kawar da gurɓataccen abu da ba da tallafi.Tsaftace gefen baya yana kare gefen baya na walda daga samuwar oxides masu nauyi a gaban iskar oxygen.
Idan gefen baya ba a kiyaye shi ba yayin walda na buɗaɗɗen tushen tushen, lalacewar tushe na iya haifar da lalacewa.Ana kiran wannan rushewar saccharification saboda yana haifar da wani wuri mai kama da sukari a cikin walda.Don hana chafing, mai walda yana saka bututun iskar gas a ƙarshen bututun kuma ya toshe ƙarshen bututun tare da bawul ɗin sharewa.Har ila yau, sun ƙirƙiri huɗa a ɗayan ƙarshen bututun.Har ila yau, yawanci suna sanya tef a kusa da buɗewar haɗin gwiwa.Bayan sun tsaftace bututun, sai suka cire wani tef da ke kewayen hadin gwiwa, sannan suka fara walda, suna maimaituwa da tsiri da walda har sai da gindin ya cika.
Kawar da koma baya.Sake dawowa na iya kashe lokaci mai yawa da kuɗi, a wasu lokuta ƙara dubban daloli zuwa aikin.Canjawa zuwa tsarin GMAW na ɗan gajeren zagayowar ci gaba yana ba kamfanin damar yin fasfot ɗin tushen ba tare da ja da baya ba a cikin aikace-aikacen bakin karfe da yawa.Welding 300 jerin bakin karfe ne da kyau dace da wannan, yayin da waldi high tsarki duplex bakin karfe a halin yanzu na bukatar a GTAW ga tushen fasfo.
Tsayawa shigarwar zafi a matsayin ƙasa kaɗan yana taimaka wa juriyar lalata kayan aikin.Hanya ɗaya don rage shigar da zafi shine rage yawan adadin walda.Babban matakan GMAW na gajeriyar kewayawa kamar sarrafa ƙarfe mai sarrafawa (RMD®) suna amfani da daidaitaccen canjin ƙarfe mai sarrafawa don tabbatar da jigon ɗigo iri ɗaya.Wannan ya sa mai walda ya sauƙaƙa sarrafa tafkin walda, wanda hakan ke daidaita shigar zafi da saurin walda.Ƙananan shigarwar zafi yana ba da damar tafkin walda don daskare da sauri.
Saboda sarrafa karfen canja wuri da daskarewa da sauri na tafkin walda, tafkin walda ba shi da tashin hankali kuma iskar kariya tana fita daga fitilar GMAW cikin sauki.Wannan yana ba da damar iskar kariya ta wuce ta tushen da aka fallasa, tilasta fitar da yanayi da kuma hana sukari ko oxidation a ƙarƙashin walda.Wannan iskar gas yana ɗaukar ɗan gajeren lokaci saboda kududdufai suna daskare da sauri.
Gwaji ya nuna cewa tsarin GMAW na gajeriyar da'irar da aka gyara ya dace da ingancin walda yayin da yake kiyaye juriyar lalatawar bakin karfe na GTAW tushen walƙiya.
Canza tsarin walda yana buƙatar kamfani don sake tabbatar da WPS, amma irin wannan canji na iya haifar da riba mai mahimmanci na lokaci da ajiyar kuɗi akan sabon masana'antu da aikin gyarawa.
Welding buɗaɗɗen tushen magudanar ruwa ta amfani da ingantaccen tsarin GMAW na gajeriyar kewayawa yana ba da ƙarin fa'idodi a cikin yawan aiki, inganci da ilimin walda.Wannan ya haɗa da:
Yana kawar da yuwuwar tashoshi masu zafi saboda yuwuwar zazzage ƙarin ƙarfe don ƙara kauri daga tushen tushen.
Kyakkyawan juriya ga babba da ƙananan ƙaura tsakanin sassan bututu.Tare da canja wurin karfe mai santsi, wannan tsari na iya cike giɓi cikin sauƙi har zuwa inci 3⁄16.
Tsawon baka yana dawwama ba tare da la'akari da tsawaita wutar lantarki ba, wanda ke rama wahalar masu aiki waɗanda ke da wahalar kiyaye tsayin daka.Wajan walda mai sauƙin sarrafawa da canjin ƙarfe iri ɗaya na iya rage lokacin horo don sabbin masu walda.
Rage ƙarancin lokaci don canjin tsari.Ana iya amfani da waya iri ɗaya da gas ɗin kariya don tushen, cikawa da kuma rufe magudanar ruwa.Za'a iya amfani da tsarin GMAW mai bugun jini muddin an cika tashoshi kuma an rufe su aƙalla 80% tare da iskar garkuwan argon.
Don ayyukan ja da baya na bakin karfe, yana da mahimmanci a bi mahimman shawarwari guda biyar don samun nasarar canji zuwa tsarin GMAW gajeriyar da'ira da aka gyara.
Tsaftace bututun ciki da waje don cire duk wani gurɓataccen abu.Yi amfani da goga da aka ƙera don bakin karfe don tsaftace bayan haɗin gwiwa aƙalla inch 1 daga gefen.
Yi amfani da babban siliki bakin karfe filler karfe kamar 316LSi ko 308LSi.Mafi girman abun ciki na silicon yana haɓaka jika na tafkin walda kuma yana aiki azaman deoxidizer.
Don sakamako mafi kyau, yi amfani da cakuda gas ɗin garkuwa da aka tsara musamman don aiwatarwa, kamar 90% helium, 7.5% argon, da 2.5% carbon dioxide.Wani zaɓi shine 98% argon da 2% carbon dioxide.Mai samar da iskar gas na iya samun wasu shawarwari.
Don samun sakamako mafi kyau, yi amfani da tip ɗin conical da tip canal canal don gano abin da ke ɗauke da iskar gas.Bututun ƙarfe tare da ginanniyar mai watsa iskar gas yana ba da kyakkyawan ɗaukar hoto.
Lura cewa yin amfani da tsarin GMAW gajeriyar da'ira da aka gyara ba tare da samun isassun iskar gas ba a cikin ƙaramin adadin datti a gefen walda.Yawanci yana raguwa yayin da walda ke yin sanyi kuma ya dace da ƙa'idodi masu inganci don masana'antar mai, masana'antar wutar lantarki da sinadarai na petrochemicals.
Jim Byrne shine manajan tallace-tallace da aikace-aikacen Miller Electric Mfg. LLC, 1635 W. Spencer St., Appleton, WI 54912, 920-734-9821, www.millerwelds.com.
Tube & Pipe Journal 于1990 年成为第一本致力于为金属管材行业服务的杂志。 Tube & Pipe Journal 于1990 Tube & Pipe Journal стал первым журналом, посвященным индустрии металлических труб в 1990 году. Tube & Pipe Journal ya zama mujallar farko da aka sadaukar don masana'antar bututun ƙarfe a cikin 1990.A yau, ya kasance bugu na masana'antu kawai a Arewacin Amurka kuma ya zama mafi amintaccen tushen bayanai ga kwararrun masana'antar bututu.
Yanzu tare da cikakken damar yin amfani da bugu na dijital na FABRICATOR, samun sauƙin samun albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Buga na dijital na The Tube & Pipe Journal yanzu yana da cikakkiyar dama, yana ba da sauƙi ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Samun cikakken damar dijital zuwa Jaridar STAMPING, mai nuna sabbin fasahohi, mafi kyawun ayyuka da labaran masana'antu don kasuwar tallan ƙarfe.
Yanzu tare da cikakken damar dijital zuwa The Fabricator en Español, kuna da sauƙin samun dama ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.


Lokacin aikawa: Agusta-17-2022