Ana iya raba bututun zuwa bututun ƙarfe da bututun ƙarfe. Ana ƙara rarraba bututun ƙarfe zuwa nau'ikan ƙarfe da na ƙarfe. da bututun jan karfe, bututun da ba na ƙarfe ba ne.Bututun filastik, bututun siminti, bututun filastik, bututun da aka yi da gilashin, bututun siminti da sauran bututu na musamman waɗanda za a iya amfani da su don dalilai na musamman ana kiran su bututun ƙarfe ba na ƙarfe ba.Ana amfani da bututun ƙarfe na carbon da yawa.ASTM da ASME matsayin suna sarrafa nau'ikan bututu da kayan bututu da ake amfani da su a cikin masana'antar sarrafawa.
Karfe Carbon shi ne karfen da aka fi amfani da shi a masana'antu, yana lissafin sama da kashi 90% na yawan samar da karfe. Dangane da abun ciki na carbon, an kara raba karafun carbon zuwa kashi uku:
A Alloyed steels, daban-daban rabbai na alloying abubuwa da ake amfani da su cimma so (ingantattun) kaddarorin kamar weldability, ductility, machinability, ƙarfi, hardenability da lalata juriya, da dai sauransu Wasu daga cikin mafi yawan amfani alloying abubuwa da matsayin su ne kamar haka:
Bakin karfe ne mai gami karfe tare da abun ciki na chromium na 10.5% (mafi ƙarancin) .Bakin ƙarfe yana nuna juriya mai ban mamaki saboda samuwar Layer Cr2O3 mai bakin ciki sosai akan farfajiyar.Wannan Layer kuma ana kiransa da ƙarancin ƙwanƙwasa. Ƙara yawan adadin chromium zai ƙara haɓaka juriya na lalata kayan da ake so. Baya ga chromium da ƙari na chromium. bakin karfe kuma ya ƙunshi nau'ikan nau'ikan carbon, silicon da manganese. Bakin karfe an ƙara rarraba shi kamar:
Baya ga maki na sama, wasu manyan maki (ko maki na musamman) bakin karfe kuma ana amfani da su a masana'antar sune:
Kayan aiki na kayan aiki suna da babban abun ciki na carbon (0.5% zuwa 1.5%). Babban abun ciki na carbon yana samar da ƙarfin ƙarfi da ƙarfi.Wannan ƙarfe ana amfani da shi ne don yin kayan aiki da kayan aiki.Tsarin kayan aiki yana ƙunshe da nau'i daban-daban na tungsten, cobalt, molybdenum, da vanadium don ƙara yawan zafi na karfe da ci gaba da juriya da juriya.
Ana amfani da waɗannan bututu a ko'ina a cikin masana'antar sarrafawa. ASTM da ASME zane don bututu sun bambanta, amma ƙimar kayan abu ɗaya ne. Misali:
Abubuwan da ke tattare da kayan abu da kaddarorin akan lambobin ASME da ASTM iri ɗaya ne sai dai suna. Ƙarfin ƙarfi na ASTM A 106 Gr A shine 330 Mpa, ASTM A 106 Gr B shine 415 Mpa, da ASTM A 106 Gr C shine 485 Mpa. Mafi yawan amfani da bututun ƙarfe na Carbon shine ASTMr A 3 Gr A 106re Mpa, ASTM A 53 (Hot Dip Galvanized or Line Pipe), wanda kuma shine ma'aunin da ake amfani da shi sosai a cikin bututun ƙarfe na carbon don pipe.ASTM A 53 bututu yana samuwa a cikin maki biyu:
ASTM A 53 bututu ya kasu kashi uku - Nau'in E (RW - Resistance Welded), Nau'in F (Furnace da Butt Welded), Nau'in S (Seamless) A cikin nau'in E, duka ASTM A 53 Gr A da ASTM A 53 Gr B suna samuwa. ƙarfi na ASTM A 53 Gr A bututu ne kama da ASTM A 106 Gr A a 330 Mpa.The tensile ƙarfi na ASTM A 53 Gr B bututu ne kama da ASTM A 106 Gr B a 415 Mpa.This rufe carbon karfe sa bututu da aka yadu amfani a cikin tsari masana'antu.
Mafi yawan amfani da bututun bakin karfe a cikin masana'antar sarrafawa ana kiran su austenitic bakin karfe.Mahimman halayen austenitic bakin karfe shine cewa ba shi da Magnetic ko paramagnetic. Muhimman bayanai guda uku don austenitic bakin karfe sune:
Akwai maki 18 a cikin wannan ƙayyadaddun, wanda 304 L shine mafi yawan amfani da shi. Wani mashahurin nau'in shine 316 L saboda girman juriya na lalata.ASTM A 312 (ASME SA 312) don bututu 8 inci ko žasa a diamita. "L" tare da darajar yana nuna cewa yana da ƙananan abun ciki na carbon, wanda ke inganta yanayin haɓakar bututu.
Wannan ƙayyadaddun ya shafi manyan diamita welded bututu. Jadawalin bututu da aka rufe a cikin wannan ƙayyadaddun shine Jadawalin 5S da Jadawalin 10.
Weldability na Austenitic Bakin Karfe - Austenitic bakin karfe da mafi girma thermal fadada fiye da ferritic ko martensitic bakin steels.Due ga high coefficient na thermal fadada da kuma low thermal watsin na austenitic bakin karfe, nakasawa ko warpage na iya faruwa a lokacin waldi.Austenitic bakin karfe ne mai saukin kamuwa zuwa solidification da kuma liquefore zaži a lokacin da zažužžukan. ding tafiyar matakai.Submerged arc waldi (SAW) ba a bada shawarar a lokacin da cikakken austenitic bakin karfe ko low ferrite abun ciki welds ake bukata.Table (Shafi-1) shi ne jagora domin zabar dace filler waya ko electrode dangane da tushe abu (ga austenitic bakin karfe).
Chromium molybdenum tubing ya dace da high zafin jiki sabis Lines saboda tensile ƙarfi na chrome molybdenum tubing ya kasance ba canzawa a lokacin high yanayin zafi.The tube sami aikace-aikace a cikin wutar lantarki shuke-shuke, zafi musayar, da makamantansu.The tube ne ASTM A 335 a da yawa maki:
Ana amfani da bututun ƙarfe don kashe wuta, magudanar ruwa, najasa, nauyi mai nauyi (ƙarƙashin nauyi mai nauyi) - aikin famfo na ƙasa da sauran ayyuka. Makin bututun baƙin ƙarfe sune:
Ana amfani da bututun ƙarfe na ƙarfe a cikin bututun ƙasa don sabis na wuta. Bututun Dürr suna da wahala saboda kasancewar silicon. Ana amfani da waɗannan bututu don sabis ɗin acid na kasuwanci, kamar yadda darajar ke nuna juriya ga acid ɗin kasuwanci, da kuma maganin ruwa wanda ke fitar da sharar acid.
Nirmal Surendran Menon ya sami digiri na injiniyan injiniya daga Jami'ar Anna, Tamil Nadu, Indiya a cikin 2005 kuma Jagoran Kimiyyar Kimiyya a Gudanar da Ayyuka daga Jami'ar Kasa ta Singapore a 2010. Yana cikin masana'antar mai / gas / petrochemical. A halin yanzu yana aiki a matsayin injiniyan filin akan aikin LNG liquefaction a kudu maso yammacin Louisiana. Abubuwan sha'awarsa sun haɗa da kayan aikin bututun LNG don tsaftacewa da kayan aikin bututun LNG.
Ashish yana da digiri na farko a aikin injiniya kuma yana da fiye da shekaru 20 na babban aikin injiniya, tabbatar da inganci / kula da inganci, cancantar mai bayarwa / kulawa, sayayya, tsara albarkatun bincike, walda, ƙirƙira, gini da ƙaddamarwa.
Ayyukan man fetur da iskar gas suna sau da yawa a wurare masu nisa daga hedkwatar kamfanoni. Yanzu, yana yiwuwa a saka idanu aikin famfo, tsarawa da kuma nazarin bayanan girgizar kasa, da kuma bin diddigin ma'aikata a duniya daga kusan ko'ina. Ko ma'aikata suna cikin ofis ko nesa, Intanet da aikace-aikacen da ke da alaƙa suna ba da damar kwararar bayanai masu yawa da sarrafawa fiye da kowane lokaci.
Ku yi subscribing din OILMAN A Yau, wasiƙar mako-mako ana isar da ku zuwa akwatin saƙo na ku tare da duk abin da kuke buƙatar sani game da labaran kasuwancin mai da iskar gas, abubuwan yau da kullun da bayanan masana'antu.
Lokacin aikawa: Agusta-04-2022