Bakin karfe ba lallai bane yana da wahala a yi aiki dashi, amma waldar sa yana buƙatar kulawa ta musamman ga daki-daki

Bakin karfe ba lallai bane yana da wahala a yi aiki dashi, amma waldar sa yana buƙatar kulawa ta musamman ga daki-daki.Ba ya watsar da zafi kamar ƙaramin ƙarfe ko aluminum kuma yana iya rasa ɗan juriya na lalata idan kun dumama shi da yawa.Mafi kyawun ayyuka suna taimakawa kiyaye juriyar lalata ta.Hoto: Miller Electric
Juriya na lalata bakin karfe yana sa ya zama zaɓi mai ban sha'awa don aikace-aikacen bututu da yawa, gami da abinci mai tsafta da abin sha, magunguna, jirgin ruwa da aikace-aikacen petrochemical.Duk da haka, wannan abu ba ya watsar da zafi kamar ƙananan ƙarfe ko aluminum, kuma walda mara kyau na iya rage juriya na lalata.Aiwatar da zafi mai yawa da yin amfani da ƙarfe mara kyau na filler masu laifi biyu ne.
Bin wasu mafi kyawun ayyukan walda bakin karfe na iya taimakawa inganta sakamako da tabbatar da cewa karfen ya kasance mai juriya da lalata.Bugu da ƙari, haɓaka tsarin walda zai iya ƙara yawan aiki ba tare da sadaukar da inganci ba.
Lokacin walda bakin karfe, zaɓin karfen filler yana da mahimmanci don sarrafa abun cikin carbon.Ƙarfan da ake amfani da su don walda bututun ƙarfe dole ne su inganta aikin walda kuma su dace da aikace-aikacen.
Nemo karafa masu filaye na "L" kamar ER308L yayin da suke samar da ƙaramin adadin carbon wanda ke taimakawa kula da juriya na lalata a cikin ƙananan ƙarfe na bakin karfe.Welding ƙaramin ƙarfe mai tushe na carbon tare da daidaitattun ƙarfe na filler yana ƙara abun cikin carbon na haɗin walda, yana ƙara haɗarin lalata.Guji karafa masu cike da alamar “H” yayin da suke samar da abun ciki mai girma na carbon kuma an yi niyya don aikace-aikacen da ke buƙatar ƙarin ƙarfi a yanayin zafi mai tsayi.
Lokacin walda bakin karfe, yana da mahimmanci kuma a zaɓi ƙarfe mai cike da ƙananan matakan (wanda kuma aka sani da ƙazanta) na abubuwan.Waɗannan abubuwa ne da suka saura a cikin kayan da ake amfani da su don yin ƙarafa, gami da antimony, arsenic, phosphorus da sulfur.Suna iya tasiri sosai ga juriya na lalata kayan.
Saboda bakin karfe yana da matukar damuwa ga shigarwar zafi, shirye-shiryen haɗin gwiwa da haɗuwa mai dacewa suna taka muhimmiyar rawa wajen sarrafa zafi don kula da kayan abu.Rata tsakanin sassa ko rashin daidaituwa yana buƙatar fitilar ta tsaya a wuri ɗaya ya daɗe, kuma ana buƙatar ƙarin ƙarfe don cike waɗannan gibin.Wannan zai iya haifar da zafi a yankin da abin ya shafa, wanda zai iya sa sashin ya yi zafi.Rashin dacewa kuma yana iya yin wahalar cike gibin da samun shigar da ake buƙata na walda.Kula da daidaita sassan da bakin karfe kamar yadda zai yiwu.
Tsaftar wannan kayan kuma yana da mahimmanci.Ƙananan ƙananan gurɓatawa ko datti a cikin haɗin gwiwa na welded na iya haifar da lahani wanda zai rage ƙarfi da juriya na lalata samfurin ƙarshe.Don tsaftace ma'auni kafin waldawa, yi amfani da goga na bakin karfe na musamman wanda ba a yi amfani da shi akan karfen carbon ko aluminum ba.
A cikin bakin karfe, hankali shine babban dalilin asarar juriyar lalata.Wannan na iya faruwa a lokacin da zafin walda da yanayin sanyaya ya canza da yawa, yana haifar da canji a cikin microstructure na kayan.
Wannan walda na waje akan bututun bakin karfe, wanda aka yi amfani da shi ta hanyar amfani da GMAW da kuma ƙarfe mai sarrafawa (RMD) ba tare da tushen baya ba, yana kama da bayyanar da inganci ga walda da aka yi da GTAW backwash.
Babban ɓangaren juriya na lalata na bakin karfe shine chromium oxide.Amma idan abun ciki na carbon na walda ya yi yawa, chromium carbide yana samuwa.Suna daure chromium kuma suna hana samuwar chromium oxide da ake so, wanda ke baiwa bakin karfe juriyar lalata.Idan babu isasshen chromium oxide, kayan ba zai sami abubuwan da ake so ba kuma lalata zai faru.
Rigakafin faɗakarwa ya zo ƙasa zuwa zaɓin zaɓi na ƙarfe da sarrafa shigar da zafi.Kamar yadda aka ambata a baya, yana da mahimmanci don zaɓar ƙarfe mai cike da ƙarancin carbon yayin walda bakin karfe.Koyaya, ana buƙatar carbon wani lokaci don samar da ƙarfi ga wasu aikace-aikace.Kula da yanayin zafi yana da mahimmanci musamman lokacin da ƙananan karafa na filler ba su dace ba.
Rage lokacin walda da HAZ suna cikin yanayin zafi mai tsayi, yawanci 950 zuwa 1500 Fahrenheit (digiri 500 zuwa 800 ma'aunin Celsius).Ƙarƙashin lokacin sayar da kayan aiki a cikin wannan kewayon, ƙarancin zafi yana haifar da shi.Koyaushe bincika kuma kula da zafin tsaka-tsaki yayin aikin siyarwar.
Wani zabin kuma shine a yi amfani da karafa na filler tare da abubuwan hadewa kamar titanium da niobium don hana samuwar chromium carbide.Saboda waɗannan abubuwan da aka gyara suma suna shafar ƙarfi da tauri, ba za a iya amfani da waɗannan karafa na filler a duk aikace-aikace ba.
Tushen weld tungsten arc waldi (GTAW) hanya ce ta al'ada ta walƙiya don bututun bakin karfe.Wannan yawanci yana buƙatar goyan bayan argon don hana iskar shaka a gefen walda.Koyaya, amfani da hanyoyin walda waya a cikin bututun ƙarfe na ƙarfe yana ƙara zama ruwan dare.A cikin waɗannan lokuta, yana da mahimmanci a fahimci yadda iskar garkuwa daban-daban ke shafar juriyar lalata kayan.
Lokacin walda bakin karfe ta amfani da iskar gas Arc waldi (GMAW) al'ada ana amfani da argon da carbon dioxide, cakuda argon da oxygen ko gauraya uku-gas (helium, argon da carbon dioxide).Yawanci, waɗannan gaurayawan sun ƙunshi galibin argon ko helium da ƙasa da 5% carbon dioxide saboda carbon dioxide yana ba da carbon zuwa tafkin walda kuma yana ƙara haɗarin haɓakawa.Ba a ba da shawarar tsaftataccen argon don GMAW akan bakin karfe ba.
Cored waya don bakin karfe an tsara shi don yin aiki tare da cakuda gargajiya na 75% argon da 25% carbon dioxide.Juyin ya ƙunshi abubuwan da aka ƙera don hana gurbata walda ta carbon daga iskar kariya.
Kamar yadda tsarin GMAW ya samo asali, sun sauƙaƙa walda bututun ƙarfe.Duk da yake wasu aikace-aikacen na iya buƙatar tsarin GTAW, ci-gaba da sarrafa wayoyi na iya samar da inganci iri ɗaya da haɓaka aiki a yawancin aikace-aikacen bakin karfe.
ID bakin karfe welds da aka yi tare da GMAW RMD sun yi kama da inganci da kamanni zuwa madaidaitan OD welds.
Tushen wucewa ta amfani da tsarin GMAW gajeriyar da'irar da aka gyara irin su Miller's control metal deposition (RMD) yana kawar da wankin baya a wasu aikace-aikacen bakin karfe na austenitic.Za a iya bin hanyar wucewar tushen RMD ta GMAW mai juzu'i ko waldawar baka mai jujjuyawa don cikawa da rufe hanyoyin, canjin da ke adana lokaci da kuɗi idan aka kwatanta da yin amfani da GTAW da aka yi baya, musamman akan bututun diamita.
RMD yana amfani da madaidaiciyar gajeriyar canjin ƙarfe na da'ira don samar da kwanciyar hankali, kwanciyar hankali da tafkin walda.Wannan yana haifar da ƙarancin damar shiga sanyi ko rashin narkewa, ƙarancin spatter, da ingantaccen ingancin tushen bututu.Canja wurin ƙarfe daidai da sarrafa shi yana tabbatar da jibgewar ɗigon ruwa iri ɗaya da sauƙin sarrafa tafkin walda don haka shigar da zafi da saurin walda.
Hanyoyin da ba na al'ada ba na iya inganta yawan aikin walda.Lokacin amfani da RMD, saurin walda zai iya zama daga 6 zuwa 12 in/min.Saboda tsarin yana inganta yawan aiki ba tare da ƙarin dumama sassan ba, yana taimakawa wajen kula da kaddarorin da juriya na lalata bakin karfe.Rage shigarwar zafi na tsari kuma yana taimakawa wajen sarrafa nakasar ƙasa.
Wannan tsari na GMAW da aka buga yana samar da guntun baka mai guntu, mazugi mai kunkuntar, da ƙarancin shigar da zafi fiye da fesa na al'ada.Tunda an rufe tsarin, zazzagewar baka da sauye-sauye a cikin nisa tsakanin tip da kayan aikin kusan an kawar da su.Wannan yana sauƙaƙa gudanar da tafkin walda tare da kuma ba tare da walda a wurin ba.A ƙarshe, haɗin GMAW mai pulsed don cikawa da babban juyi tare da RMD don tushen nadi yana ba da damar yin aikin walda ta amfani da waya ɗaya da iskar gas ɗaya, yana rage canjin tsari.
Tube & Pipe Journal 于1990 年成为第一本致力于为金属管材行业服务的杂志。 Tube & Pipe Journal 于1990 Tube & Pipe Journal стал первым журналом, посвященным индустрии металлических труб в 1990 году. Tube & Pipe Journal ya zama mujallar farko da aka sadaukar don masana'antar bututun ƙarfe a cikin 1990.A yau, ya kasance bugu na masana'antu kawai a Arewacin Amurka kuma ya zama tushen tushen bayanai ga kwararrun bututu.
Yanzu tare da cikakken damar yin amfani da bugu na dijital na FABRICATOR, samun sauƙin samun albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Buga na dijital na The Tube & Pipe Journal yanzu yana da cikakkiyar dama, yana ba da sauƙi ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Samun cikakken damar dijital zuwa Jaridar STAMPING, mai nuna sabbin fasahohi, mafi kyawun ayyuka da labaran masana'antu don kasuwar tallan ƙarfe.
Yanzu tare da cikakken damar dijital zuwa The Fabricator en Español, kuna da sauƙin samun dama ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.


Lokacin aikawa: Agusta-13-2022