SWR+HyperFill daga Novarc Technologies yana amfani da fasahar waldawar baka mai waya biyu na Lincoln Electric don cikawa da hatimi waldaran bututu.

SWR+HyperFill daga Novarc Technologies yana amfani da fasahar waldawar baka mai waya biyu na Lincoln Electric don cikawa da hatimi waldaran bututu.
Welding short bututu ne mai rikitarwa tsari.Diamita da kaurin ganuwar sun ɗan bambanta, yanayin dabba ne kawai.Wannan ya sa dacewa da aikin sasantawa da walƙiya ya zama aikin masauki.Wannan tsari ba shi da sauƙi don sarrafa kansa, kuma akwai ƙarancin walda na bututu fiye da kowane lokaci.
Har ila yau, kamfanin yana so ya ci gaba da kasancewa masu kyau na bututu.Kyawawan welder mai yiwuwa ba za su so walda sa'o'i 8 kai tsaye a 1G ba yayin da bututun ke cikin jujjuyawar.Wataƙila sun gwada 5G (a kwance, tubes ba za su iya jujjuya ba) ko ma 6G (bututun da ba su jujjuya ba a cikin matsayi mai niyya), kuma suna fatan samun damar amfani da waɗannan ƙwarewar.Siyar da 1G yana buƙatar fasaha, amma gogaggun mutane na iya ganin sa ɗaya ne.Hakanan yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo sosai.
Koyaya, a cikin 'yan shekarun nan, ƙarin zaɓuɓɓukan sarrafa kansa sun bayyana a cikin masana'antar kera bututu, gami da mutummutumi na haɗin gwiwa.Novarc Technologies na Vancouver, British Columbia, wanda ya ƙaddamar da haɗin gwiwar Spool Welding Robot (SWR) a cikin 2016, ya ƙara fasahar Lincoln Electric's HyperFill twin-wire metal arc waldi (GMAW) zuwa tsarin.
“Wannan yana ba ku babban ginshiƙin baka don walƙiya mai girma.Tsarin yana da rollers da shawarwarin tuntuɓar na musamman don haka za ku iya samun wayoyi guda biyu suna gudana a cikin mashigar ruwa guda kuma ku gina babban mazugi na baka wanda zai ba ku damar walda kusan ninki biyu na abin da aka ajiye.”
Don haka, in ji Soroush Karimzade, Shugaba na Novarc Technologies, wanda ya buɗe fasahar SWR + Hyperfill a FABTECH 2021. Har yanzu ana iya samun ƙimar ƙima mai kama da bututu (bangon) daga 0.5 zuwa 2 inci.”
A cikin saitin na yau da kullun, mai aiki yana saita cobot don aiwatar da hanyar wucewar tushen waya guda ɗaya tare da tocila ɗaya, sannan cirewa da maye gurbin tocilan kamar yadda aka saba da wani tocila tare da saitin GMAW mai waya 2, yana ƙara cikawa.Adadin ajiya da wuraren da aka toshe..Karimzadeh ya ce, "Wannan yana taimakawa wajen rage yawan wucewa da kuma rage shigar da zafi," in ji Karimzadeh, ya kara da cewa sarrafa zafi yana taimakawa wajen inganta ingancin walda."A yayin gwajin mu na cikin gida, mun sami damar cimma babban sakamako na gwaji har zuwa -50 Fahrenheit."
Kamar kowane bita, wasu bitar bututun masana'antu iri-iri ne.Wataƙila ba safai suke aiki da bututu masu katanga ba, amma suna da tsarin zaman banza a cikin sasanninta idan irin wannan aikin ya faru.Tare da cobot, ma'aikacin zai iya amfani da saitin waya guda ɗaya don ɓangarorin bango na bakin ciki sannan ya canza zuwa saitin torch dual (waya ɗaya don tushen canal da waya biyu GMAW don cikawa da rufe magudanar ruwa) lokacin sarrafa bututun bango mai kauri wanda a baya ake buƙata don tsarin bututu na tsarin subrc.waldi.
Karimzadeh ya kara da cewa ana iya amfani da saitin tocilan don ƙara sassauƙa.Misali, cobot dual torch na iya walda duka karfen carbon da bututun bakin karfe.Tare da wannan tsari, ma'aikacin zai yi amfani da fitilu biyu a cikin tsarin waya ɗaya.Tocila ɗaya zai ba da waya mai filler don aikin ƙarfe na carbon sannan ɗayan kuma zai ba da waya don bututun ƙarfe."A cikin wannan tsarin, ma'aikacin zai sami tsarin ciyar da waya mara gurɓata don tocila na biyu da aka tsara don yin aiki da bakin karfe," in ji Karimzadeh.
A cewar rahotanni, tsarin zai iya yin gyare-gyare a kan tashi a lokacin mahimmancin tushe.Karimzade ya ce: "A lokacin da tushen ke wucewa, lokacin da kuka bi ta hanyar, tazarar tana ƙaruwa kuma tana raguwa dangane da ingancin bututu," in ji Karimzade."Don daidaita wannan, tsarin zai iya gano mai danko da yin walda mai dacewa.Wato, ta atomatik tana canza walda da sigogin motsi don tabbatar da haɗakar da ta dace akan waɗannan tacks.Hakanan za'a iya karanta yadda tazarar ke canzawa da canza sigogin motsi don tabbatar da cewa ba ku busa ba, ta yadda za a yi tushen tushen daidai.
Tsarin cobot ya haɗu da binciken kabu na Laser tare da kyamarar da ke ba wa mai walda kyakkyawar hangen nesa na wayar (ko waya a cikin saitin waya biyu) yayin da ƙarfe ke gudana a cikin tsagi.Shekaru da yawa, Novarc ya yi amfani da bayanan walda don ƙirƙirar NovEye, tsarin hangen nesa na injin AI wanda ke sa tsarin walda ya zama mai cin gashin kansa.Manufar ita ce ma'aikacin kada ya kasance yana sarrafa walda, amma ya sami damar motsawa don yin wasu ayyuka.
Kwatanta duk wannan zuwa aikace-aikacen da ya ƙunshi shirye-shiryen tushen canal na hannu wanda ke biye da saurin wucewa da shiri mai zafi na hannu tare da injin niƙa don tsaftace saman tushen canal.Bayan haka, ɗan gajeren bututu a ƙarshe yana motsawa cikin tashar cikawa da capping tashar."Wannan sau da yawa yana buƙatar motsa bututun zuwa wani wuri daban," in ji Karimzade, "don haka ana buƙatar ƙarin kayan aiki."
Yanzu tunanin irin wannan app tare da sarrafa kansa na cobot.Yin amfani da saitin waya guda ɗaya don duka tushen tushe da magudanar ruwa, cobot ɗin yana walda tushen sa'an nan kuma nan da nan ya fara cika magudanar ruwa ba tare da tsayawa ya sake farfado da tushen ba.Don bututu mai kauri, tashar guda ɗaya na iya farawa da fitilar waya ɗaya kuma ta canza zuwa tagwayen waya don wucewa ta gaba.
Wannan haɗin gwiwar na'ura mai sarrafa kansa zai iya canza rayuwa a cikin shagon bututu.Masu sana'a suna ciyar da yawancin lokacinsu suna yin wahalolin bututu mai wahala waɗanda ba za a yi tare da Chuck ba.Masu farawa za su tuƙi bot ɗin tare da tsoffin sojoji, duba da sarrafa walda, kuma su koyi yadda ake yin walda mai inganci.A tsawon lokaci (kuma bayan sun yi aiki a matsayin jagorar 1G) sun koyi yadda ake sarrafa wutar lantarki kuma daga ƙarshe sun ci gwajin 5G da 6G don zama ƙwararrun masu walda da kansu.
A yau, sabon wanda ke aiki tare da cobot na iya shiga sabuwar hanyar sana'a a matsayin mai walda bututu, amma ƙirƙira ba ta sa ta yi ƙarancin tasiri ba.Bugu da kari, masana'antar na bukatar ingantattun masu walda bututu, musamman hanyoyin da za a inganta ayyukan wadannan na'urorin.Yin walda bututu, gami da mutummutumi na haɗin gwiwa, mai yuwuwa su taka rawar gani a nan gaba.
Tim Heston, Babban Editan FABRICATOR, ya kasance a cikin masana'antar kera karafa tun 1998, ya fara aikinsa da Mujallar Welding Society ta Amurka.Tun daga wannan lokacin, ya rufe duk matakan ƙirƙira ƙarfe daga tambari, lanƙwasa da yanke zuwa niƙa da gogewa.Ya shiga FABRICATOR a watan Oktoba 2007.
FABRICATOR ita ce kan gaba wajen kera karfe da mujalla ta Arewacin Amurka.Mujallar tana buga labarai, labaran fasaha da labarun nasara waɗanda ke ba masana'antun damar yin aikinsu yadda ya kamata.FABRICATOR yana cikin masana'antar tun 1970.
Yanzu tare da cikakken damar yin amfani da bugu na dijital na FABRICATOR, samun sauƙin samun albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Buga na dijital na The Tube & Pipe Journal yanzu yana da cikakkiyar dama, yana ba da sauƙi ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Samun cikakken damar dijital zuwa Jaridar STAMPING, mai nuna sabbin fasahohi, mafi kyawun ayyuka da labaran masana'antu don kasuwar tallan ƙarfe.
Yanzu tare da cikakken damar dijital zuwa The Fabricator en Español, kuna da sauƙin samun dama ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2022